Có gì mới?

Chào mừng bạn đến với diễn đàn Tui Học Web

Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để sử dụng hết các tính năng của forum nhé!
  • Thông báo: Hiện tại do admin không có nhiều thời gian và không thể tiếp tục quản trị và maintain forum, do đó forum sẽ có dự định được đóng lại từ 06/2022, cảm ơn mọi người đã đồng hành cùng forum suốt thời gian vừa qua. Cảm ơn rất nhiều.

Chia sẻ Trước khi bắt đầu đi vào hack game, bạn cần gì?

Chia sẻ
Chào các bạn, đây sẽ là bài thứ ba mình viết về series hướng dẫn hack game cơ bản cho người mới bắt đầu :v
Và như tựa đề của bài hôm nay, khi chúng ta quyết định muốn hack một con game nào đó, chúng ta phải xácđịnhđược cácđiều mà mình sẽđề cập sauđây:

Hack game đơn giản chính là thay đổi giá trị trong bộ nhớ mà thôi.​

Đúng vậy, bạn chẳng nghe nhầm đâu, hack game thì chả có gì cao siêu ở đây hết, chỉ là chúng ta thay đổi các giá trị làm cho hoạt động của game cũng như việc thực thi các câu lệnh theo ý muốn của chúng ta, có lợi cho chúng ta. Thì đó chính là hack game. Bạn chỉ cần hiểu đơn giản là như thế.

Các bước quan trọng trước khi quyết định hack 1 game nào đó​

1. Xác định cái mà chúng ta muốn thay đổi
  2. Hiểu cách vận hành của vùng nhớ mà ta muốn thay đổi, nó nằm ở vị trí nào, nó phục vụ điều gì trong game
  3. Xác định vùng nhớ mà game sử dụng cùng các thư viện liên quan
  4. Thay đổi vùng nhớ này.

Xác định cái mà chúng ta muốn thay đổi​

Đương nhiên rồi, khi muốn làm một điều gì đó, bạn phải biết cái đích mà bạn muốn tới, muốn đạt được. Xác định mục tiêu và cái đích của mình trong đầu. Lúc đầu bạn sẽ nghĩ nó khó và đúng vậy nó khó vlol nhưng nếu bạn tưởng tượng ra cái đích của nó trong đầu, bạn sẽ thấy nó nhẹ hơn một chút. Ví dụ bây giờ mình muốn chơi PUBG và thấy những thằng khác xuyên tường luôn, để lấy lợi thế và bắn trước nó. Thì mình xác định được, à cái mình muốn hack chính là hack wall, và khi mình làm xong nó, mình có thể làm bá chủ của cái map.

Hiểu cách vận hành của vùng nhớ ta muốn thay đổi, nó nằm ở vị trí nào, nó phục vụ cái gì trong game​

Bước này là một trong những bước quan trọng và khó nhằn nhất khi bạn thực hiện việc hack một game nào đó.
Bạn phải xác định rằng cái mà bạn muốn thay đổi nó có phải là một biến ở trong game hay không, một câu lệnh ở trong game hay là một file saved của game lưu dữ liệu những thuộc tính của nhân vật chẳng hạn. Nhưng hầu hết ở các game hiện nay, điều bạn phải làm đó chính là thay đổi biến trong vùng nhớ, câu lệnh. Có ba kiểu chính để bạn dễ hình dung nhất:

• Biến trong bộ nhớ: bạn thay đổi số tiền còn lại của mình trong game
  • Code: Thay đổi cái cách mà game hoạt động, ví dụ thay vì trừ tiền của bạn, thì lại cộng tiền cho bạn
  • Files, các tập tin: Thay đổi các giá trị như các item bạn có trong inventory chẳng hạn.

Xác định vùng nhớ mà game sử dụng cùng các thư viện liên quan​

Sau khi bạn đã xác định được cái mà chúng ta muốn thay đổi, vùng nhớ mà ta muốn thay đổi nó thuộc dạng nào. Thì bạn sẽ bắt đầu bắt tay vào việc xác định những chỗ chúng ta thực sự cần sửa ở trong game. Công đoạn này các bạn sẽ sử dụng các công cụ để scan memory như Cheat Engine chẳng hạn, các trình debugger như IDA, X64Dbg, OllyDbg, vân vân và mây mây. Đây là phần sẽ tốn nhiều thời gian nhất của các bạn. Đừng nóng lòng, hãy học từ từ.

Thay đổi nó​

Sau khi sử dụng các công cụ và xác định được vùng nhớ mà chúng ta muốn thay đổi, điều tiếp theo chính là bạn sẽ thay đổi nó, xem các trường hợp mà game xảy ra khi bạn thay đổi vùng nhớ đó, sau đó bạn sẽ thực hiện viết các công cụ tự động thay thế vùng nhớ. Ví dụ bạn viết Trainer chẳng hạn, rồi thì bạn viết các phần mềm hack cao cấp và nhiều chức năng hơn. Thế đây

Trên đây là bài viết mình chia sẻ cho các bạn các công đoạn mà bạn phải xác định khi có ý định, mục tiêu hack một game nào đó. Hẹn các bạn ở bài tiếp theo

namshinebt

Tế bào
Member
Điểm
3
E có mở xem dc 1 file .dll của auto 9yin e thấy ng ta tạo ra 2 vùng nhớ rỗng (e đoán vậy). Ko biết dùng thế nào có a nào thông não e với

Bài viết và chủ đề liên quan

shape1
shape2
shape3
shape4
shape7
shape8
Bên trên