Có gì mới?

Chào mừng bạn đến với diễn đàn Tui Học Web

Vui lòng đăng ký hoặc đăng nhập để sử dụng hết các tính năng của forum nhé!
  • Thông báo: Hiện tại do admin không có nhiều thời gian và không thể tiếp tục quản trị và maintain forum, do đó forum sẽ có dự định được đóng lại từ 06/2022, cảm ơn mọi người đã đồng hành cùng forum suốt thời gian vừa qua. Cảm ơn rất nhiều.

Hướng dẫn Hướng dẫn xem file PDF trên trình duyệt ở chế độ tối (dark mode)

Hướng dẫn
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hướng dẫn xem file PDF trên trình duyệt ở chế độ tối (dark mode)​

Hôm nay, mình chia sẻ với mọi người một trick nho nhỏ để xem file PDF trên trình duyệt Chrome/Edge ở chế độ "Dark Mode" để đọc cho đỡ bị chói mắt.

Các bước thực hiện

Bước 1:
Các bạn click chuột phải vào Bookmark bar, chọn "Thêm trang/Add page".

Bước 2: Ở phần Name, các bạn đặt tên gì cũng được, mình đặt là "Dark mode". Ở phần URL, các bạn paste javascript dưới đây vào nhé:

JavaScript:
javascript: (function () { var cover = document.createElement("div"); let css = "position: fixed;\npointer-events: none;\ntop: 0;\nleft: 0;\nwidth: 100vw;\nheight: 100vh;\nbackground-color: white;\nmix-blend-mode: difference;\nz-index: 1;"; cover.setAttribute("style", css); document.body.appendChild(cover); })();

Bước 3: Các bạn bật file PDF lên rồi bấm vào hơn vì đỡ phải vào console paste code mỗi lần bật file PDF. Các bạn có thể thao tác tương tự trên trình duyệt chrome/Edge và các trình duyệt khác có hỗ trợ bookmark code nha

Kết quả:

Trên đây là toàn bộ hướng dẫn xem file PDF trên trình duyệt ở chế độ tối (dark mode). Nếu có bất cứ thắc mắc hay khiếu nại về bản quyền hãy comment ngay phía dưới cho mình biết nhé. Chúc các bạn một ngày học tập và làm việc thật hiệu quả. Xin chào và hẹn gặp lại!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Bài viết và chủ đề liên quan

shape1
shape2
shape3
shape4
shape7
shape8
Bên trên